[PC]RAGE 2-CODEX [Hành động |ISO 32Gb]

e chơi Far Cry New Dawn thì drop fps kinh quá ko hiểu sao có khi drop còn có 30 :oops::oops::oops: metro thì ko chê dc e dùng 580 high dc 100fps :D:D:D
con far cry newdawn nó ăn CPU nhiều hơn, nên CPU yếu nó kéo fps xuống khá tệ :D hồi trước chơi newdawn nhưng mình vẫn còn xài con xeon-1230 với con 1060 6gb nó drop còn có tầm 30~40 fps trong combat, sau khi mình nâng cấp CPU lên ryzen 5 2600 giờ combat 60 fps chạy lung tung vẫn mượt vl :3

cài game xong chép crack vào im ru không thấy hiện tượng gì , tiếp tục hotfix update rồi crack vào game vẫn như thế thôi khó quá bỏ =))

con far cry newdawn nó ăn CPU nhiều hơn, nên CPU yếu nó kéo fps xuống khá tệ :D hồi trước chơi newdawn nhưng mình vẫn còn xài con xeon-1230 với con 1060 6gb nó drop còn có tầm 30~40 fps trong combat, sau khi mình nâng cấp CPU lên ryzen 5 2600 giờ combat 60 fps chạy lung tung vẫn mượt vl :3
e dùng 1700 vẫn vậy ạ ko tiến bộ hơn ép xung stock như nhau :(:(:(:(

Game này cùng nhà phát triển game với Doom, nếu chơi Doom mà đòi cốt truyện chả khác nào đòi con cá bơi trên cạn, hãy tưởng tượng đây là Doom với map open world, chủ yếu là bắn đã tay và đã mắt thôi. Cảm giác bắn nhau có thể chấm 7/10 so với Doom, vì map to hơn nên không thể để địch vồ vập mình như Doom được. FPS lúc chơi Doom là 120+, chơi game này max setting thì 95+ trên phân giải Quad HD 1440p, chứng tỏ game này nhẹ chán và tối ưu hóa mượt so với rất nhiều game mới mình từng chơi. Để được fps và mượt như vậy thì dĩ nhiên máy mạnh là không lạ, I9 9900k, VGA ( CARD màn hình ) 1080ti 11gb, 32gb ddr4. Tuy nhiên vẫn khuyên thật cái bạn máy yếu, vga 2gb đổ xuống rằng biết máy mình yếu sao còn cố đú game mới, game nặng rồi lên diễn đàn đi khóc than cầu thương hại và đi dìm game người ta ? Biết người biết ta trăm trận trăm thắng, thôi máy mình yếu thì mình lựa game phù hợp mà chơi, ham hố chi để rồi thất vọng !? Game hay, dở gì cũng 1 phần lớn là do trải nghiệm của bạn trên máy, máy bạn không thể mang lại trải nghiệm mượt mà thì dù là Game of the Year như The Witcher 3 thì bạn cũng chỉ xem nó là con game bình thường không gì đặc sắc. Mình đã từng sở hữu pc tầm trung bình thấp hồi mình còn đi học trung học nên biết rất rõ cảm giác ức chế khi không chơi được, không cài được nhiều game hay, game mới, tuy nhiên phải học cách thích nghi cho tới lúc mình đi làm và sửa đổi dàn máy thôi.