Xin hỏi: Lỗi Steam liên kết với Uplay

Xin chào các anh em. Hiện nay mình đang bị một lỗi mà không biêt sửa sao. Hồi đó mình mua game giảm giá, tựa game Tomclancy Splintercell Blacklist. Khi chơi cài trên steam rồi no tự liên kết qua uplay để chơi. Hồi đó chơi xong rồi xóa. Mấy hôm nay lỗi ra tải và chơi. Khi mình tải xong bấm Play bên steam, nó hiện lên 2 dòng cd key gì đó, mình bấm không hiện thông báo này nữa, bấm ok thôi. Nó liên kết qua Uplay, nhưng nó hiện lên cái màn hình nhỏ của game xong biến mất chứ không vào game được. Mình đã xóa và tải lại nhưng vẫn không được. Không biết fix lỗi này ra sao. Anh em có thể hướng dẫn giúp ah.Xin cảm ơn.

Dogtor

Moderator
"cd key gì đó" thì how to trả lời?
need more hình minh họa hoặc cung cấp chi tiết hơn nhé

"cd key gì đó" thì how to trả lời?
need more hình minh họa hoặc cung cấp chi tiết hơn nhé
Oh, bác sũy, bác đổi tên ah, lâu quá mới gặp. Vấn đề khổ tâm cái là, em lỡ bấm nút không hiện thông báo này nữa, đến khi em down lại, bấm vô thì nó tự độn không vô chứ không hiện lên cái bảng. Mà em nhớ là nó hiện lên cái bảng, có 2 cái cd key, xong ở dưới có dòng, ko hiện thông báo này nữa. giờ cứ cài vô, thì bên uplay phần game đã cài đặt nó vẫn hiện gam đó lên, bấm play bên steam hay bên uplay đều hiện lên cái màn hình vô game xong cái văng ra ngoài, ko hiểu lại bị gì.

Dogtor

Moderator
Oh, bác sũy, bác đổi tên ah, lâu quá mới gặp. Vấn đề khổ tâm cái là, em lỡ bấm nút không hiện thông báo này nữa, đến khi em down lại, bấm vô thì nó tự độn không vô chứ không hiện lên cái bảng. Mà em nhớ là nó hiện lên cái bảng, có 2 cái cd key, xong ở dưới có dòng, ko hiện thông báo này nữa. giờ cứ cài vô, thì bên uplay phần game đã cài đặt nó vẫn hiện gam đó lên, bấm play bên steam hay bên uplay đều hiện lên cái màn hình vô game xong cái văng ra ngoài, ko hiểu lại bị gì.
verify lại file game trên steam thử xem

keyword: how to verify game on steam nhé
em kiếm tra file bình thường bác ah, cài lại mấy lần vẫn không vào game duoc. Mà cũng máy này, em chưa cài win lại, lúc trước chơi rất bình thường không sao cả. Không hiểu nguyên nhân tại sao. Cứ hiện lên màn hình vào game xong tự thoát ra ngoài.Mà trên steam vẫn báo là game đang Running.

Dogtor

Moderator
em kiếm tra file bình thường bác ah, cài lại mấy lần vẫn không vào game duoc. Mà cũng máy này, em chưa cài win lại, lúc trước chơi rất bình thường không sao cả. Không hiểu nguyên nhân tại sao. Cứ hiện lên màn hình vào game xong tự thoát ra ngoài.Mà trên steam vẫn báo là game đang Running.
gửi đồng chí nghiên cứu
http://bit.ly/30n7Fwy
cái này hình như do bản update thì phải, thấy nhiều người bị mà ko có ai giải quyết nổi