1. Chào mừng bạn tới Diễn đàn Download Game Offline ChiaSeIT.Vn. Nếu đây là lần đầu tiên bạn ghé thăm diễn đàn. Bạn phải đăng ký trước, mới có thể sử dụng các tính năng và cập nhật bài viết mới từ trang chủ, nhấp vào liên kết đăng ký ở trên để bắt đầu

[Tư vấn]Về việc mua ghế dùng máy tính

Thảo luận trong 'Thắc Mắc - Hỏi Đáp - Tư Vấn' bắt đầu bởi honglong17, 11 Tháng chín 2017.

1. honglong17

honglong17 Thành viên mới

MY COMPUTER
    HĐH:
    Windows 7
    Mình muốn nhờ mấy bồ có mua ghế gaming (hay ko mua nó mà dùng một cái ghế VP loại tốt) cho mình xin chút ý kiến . Mình đang phân vẫn giữa mấy sp này
    Ghê game văn mình giá 3tr5 http://ghevm.com/ghe-phong-game-net/du-an-cyber-game/vm-246.aspx
    Ghế VP Văn Minh cũng giá 3tr5 : http://ghevm.com/ghe-lanh-dao-cao-cap/vm-408.aspx

Và cái ghế lưới của Rainbow trông giống vầy nè giá 4tr2 :http://thuanquanco.com.vn/chi-tiet-san-pham/19/131-Ghe-xoay-Rainbow-CM-F85AS-1

Cái rainbow mình coi trực tiếp thấy chân tốt và dày hơn hàng của văn minh, và nó là lưới nên mình nghĩ cũng mát lưng khi chơi game liên tục nhiều tiếng , và có cục đệm phía sau nên cũng tốt cho cái lưng nhưng 4tr hơn thì cũng hơi chát

2 cái ghế của văn minh thì rẻ hơn nhưng chân cũng bằng kim loại , cái ghế VP đệm khá dày nên ngồi cũng êm , nhìn và ngồi thực tế thì cái ghế VP có vẻ chắc chắn hơn , nhưng còn cái ghế game thì có đỡ đầu và đệm sống lưng .

Cho nên mình muốn nhờ mấy bạn có có chi cho mấy vụ này khi đầu tư dàn máy của mình cho mình ý kiến , ghế game nó thực sự tốt cho lưng như nó nói khi chơi game ko ? mấy ông bác sĩ chỉnh hình trên youtube thì nói thẳng ko nên mua ghế game cứ dùng một cái ghế VP loại tốt. . Tôi thì hiện giờ vì ngồi cái ghế gỗ bàn ăn cứng một làm ghế dùng pc sau một thời gian thì lưng đau quá, bác sĩ bảo bị đau thần kinh tọa rồi , nên mấy cái vụ ghế này phải chọn kỹ

2. Trẻ Trâu Mới Lớn

Trẻ Trâu Mới Lớn Thành viên lão làng

MY COMPUTER
    HĐH:
    Windows 7
  3. tritri08

tritri08 Hội viên Chiaseit.vn

MY COMPUTER
    HĐH:
    Windows 8
    RAM:
    8 GB DDR3
    http://tandoanh.vn/products/ghe-ak-racing-15

Bạn sẽ không hối tiếc.
    1. Thứ nhất: rất chắc chắn ngồi và nằm bẹp ra khi mệt mỏi đều được
    1. Thứ hai: cái giá gần 8 tr là do chất lượng bọc da: "Da PU cho độ mịn cao , đẹp và mềm mại giúp tăng gấp đôi sự thoải mái" Lần trước tui ngại giá tiền nên mua cái rẻ hơn, giờ phải lót vải mới ngồi. Chất lượng da cực kỳ quan trọng. Hàng xịn giống như bạn đang ngồi xe hơi, rất thoải mái. cả đêm cũng không sao. Còn bạn mua hàng rẻ là 2 tháng bạn hiểu tại sao. Nhiều cái ghế có 500 000, ngồi 1 tháng là mồ hôi thấm xuống .... ngứa, hôi....
    Nếu bạn đã có xe hơi thì chọn cái ghế này là đáng nhất vì bạn ngồi lái xe hơi như thế nào thì nó cảm giác giống vậy.

Tui thì đã sắm 1 em AK racing nhưng lúc đó hết tiền, giờ vẫn mê em này. Mê nhất cái "Da PU cho độ mịn cao , đẹp và mềm mại giúp tăng gấp đôi sự thoải mái"
    :yeuquaroi:

4. dadieuxauxj

dadieuxauxj Thành viên mới

MY COMPUTER
    HĐH:
    Windows 7
    CPU:
    pentiumg3420
    RAM:
    4 GB DDR3
    VGA:
    GT 730
    trước tôi cũng mua cái ghế trên mạng 1 triệu về chả ra gì, bạn xuống tinhocngoisao.net giá rẻ mà tự do mua bán thoải mái, có ghế cho nhìn. giá như trước biết được chỗ tinhoc thì giờ k phải hối hận
    đ k m thằng nào quảng cáo cho tinhoc, tôi nói từ trải ngiệm thôi

5. Ke Bi

Ke Bi VIP Team

MY COMPUTER
    HĐH:
    Windows 10
    CPU:
    Core i9-7980XE
    RAM:
    32 GB DDR4
    VGA:
    4x TITAN Xp