1. Chào mừng bạn tới Diễn đàn Download Game Offline ChiaSeIT.Vn. Nếu đây là lần đầu tiên bạn ghé thăm diễn đàn. Bạn phải đăng ký trước, mới có thể sử dụng các tính năng và cập nhật bài viết mới từ trang chủ, nhấp vào liên kết đăng ký ở trên để bắt đầu

Hỏi về lỗi Thumnail trong Windows 10

Thảo luận trong 'Thủ thuật - Hướng dẫn phần mềm' bắt đầu bởi Tài phạm, 28 Tháng một 2018.

1. Tài phạm

Tài phạm Thành viên chính thức

MY COMPUTER
    HĐH:
    Windows 8.1
    Các bác ai biết cách Fix lỗi tự động load lại Thumnail thì bày giúp em với. Lỗi này không phải lỗi không hiện hình Thumnail mà mỗi lần thoát thư mục xong vào lại thư mục đó thì những cái file nó load lại toàn bộ Thumnail rất khó chịu. Lúc trước em xài vẫn bình thường, nó chỉ chạy 1 lần load thumnail thôi, những lần sau vào thì nó không load lại những thumnail đó nữa. Ai biết cách Fix xin chỉ giúp dùm em. Thanks all.

2. anhyeuemlam

anhyeuemlam Thành viên lão làng

MY COMPUTER
    HĐH:
    Windows 8.1
    nó tự load lại thumnail mà, máy nào cũng vậy

Tài phạm thích bài này.
  3. Tài phạm

MY COMPUTER
    HĐH:
    Windows 8.1
    K phải đâu bác ơi. File ảnh thì mình k rõ chứ File video thì mình đảm bảo 100%. Load 1 lần rồi những lần sau k load lại nữa. K biết mình có bấm nhầm cái gì k chứ mới cài Windows thì nó sẽ ko load lại khi thoát khỏi thư mục đó. Chỉ khi nào Shutdown thì nó mới load lại File Thumnail Video thôi. Tại máy mình rất nhiều Film, mỗi lần rời khỏi thư mục đó thì phải load lại rất bất tiện. Theo như mình tìm hiều nguyên nhân thì do cái Thumnail Cache, mà chả biết FIX làm sao.

4. Tài phạm

MY COMPUTER
    HĐH:
    Windows 8.1
    Bày giúp với